มีแอปเปิลลูกละ 6 บาทต้องการซื้อ 5 ลูก ต้องใช้เงินเท่าไร
แม่มีไข่อยู่ 3 แผง แผงละ 12 ฟอง แม่จะมีไข่ทั้งหมดกี่ฟอง
ซื้อลูกชิ้นมา 4 ไม้ โดยลูกชิ้น1ไม้มีลูกชิ้น 4 ลูก มีลูกชิ้นกี่ลูก
มีแบงค์ 20 อยู่ 6 ใบ มีเงินอยู่ทั้งหมดกี่บาท
นักกีฬาที่ทำคะแนนได้มี 3 คน ทำได้คนละ 9 คะแนน นักกีฬาทำได้คะแนนรวมเท่าไหร่
ลูกอมเม็ดละ 12 บาท ซื้อมา 8 เม็ด เป็นเงินทั้งหมดเท่าไหร่
ขายถุงเท้าได้ 8 คู่ ราคาคู่ละ 17 บาท จะได้เงินกี่บาท
โทรศัพท์เครื่องหนึ่งราคา 2,720 บาท ถ้าซื้อ 4 เครื่อง จะต้องจ่ายเงินเท่าไร
โรงเลี้ยงสัตว์มีสัตว์อยู่ 4 ชนิด ชนิดละ 178 ตัว ดังนั้นโรงเลี้ยงสัตว์จะมีสัตว์อยู่กี่ตัว
ในโรงเรียนมีร้านถ่ายเอกสาร 12 ร้าน แต่ละร้านมีพนักงานอยู่ร้านละ 25 คน ดังนั้น จะมีพนักงานในร้านถ่ายเอกสารกี่คน
ไม่มีความคิดเห็น:
แสดงความคิดเห็น